อยากทราบ Spec การติดตั้งครับ

Moderator: hto

Post Reply
porjai

อยากทราบ Spec การติดตั้งครับ

Post by porjai »

คอมฯผมเก่าไม่รู้จะติดตั้งได้หรือเปล่า ตอนนี้ใช้ Ubuntu อยู่

ผมใช้ CPU 2.4 Pentium, Ram 1Gb, จอออนบอร์ด

พอจะติดตั้งได้หรือเปล่าครับ
FredDPoole

Re: อยากทราบ Spec การติดตั้งครับ

Post by FredDPoole »

มารอฟังด้วยคน แต่ผมว่าน่าจะได้นะ spec ขนาดนี้น่ะ 8-)
porjai

Re: อยากทราบ Spec การติดตั้งครับ

Post by porjai »

คือผมติดตั้ง Windows เท่าไรก็ไม่ได้สักที

ถ้าติดตั้ง Windows ผ่าน เครื่องมันก็จะคอยขึ้นจอฟ้าอยู่เรื่อย

เห็น IT ที่บริษัทผมเขาบอกว่า Mainboard ผมหมดอายุแล้ว :lol:

แต่ก็ยังพอใช้ได้อยู่ เปิดคอมทีไรต้องตั้งนาฬิกาใหม่ทุกที เปลี่ยนแบตเมนบอร์ดก็เหมือนเดิม

เลยหันมาใช้ Ubuntu แทน แต่โปรแกรมที่ต้องการใช้มันอยู่บน Windows

จะใช้ wine ที่ทำงานโปรแกรม Windows บน Ubuntu ก็ทำงานได้ไม่ค่อยเวิร์ค

แล้ว ReactOS นี่ทำงานโปรแกรมที่ใช้บน Windows ได้เหมือนกับบน Windows หรือเปล่า
Post Reply