รายงานปัญหาเรื่องภาษาไทย

Moderator: hto

Post Reply
teedev

รายงานปัญหาเรื่องภาษาไทย

Post by teedev »

พอดีไม่ว่างเลย เพิ่งมาได้ทดสอบตอนนี้แหละครับ
ผมเลือกภาษาไทย ตั้งแต่ตอนลงระบบเลย
ลงเสร็จ ส่วนที่เป็นภาษาไทยเป็นตัวสี่เหลี่ยม น่าจะเกิดจากฟอนต์
ปัญหาต่อไปคือ พิมพ์ชื่อผู้ใช้ระบบ เป็นตัวอักษรที่ไม่ใช่อักษรไทร แต่น่าจะยังอยู่ในเลย์เอาท์ไทย
จบการรายงานปัญหาส่วนภาษาไทยแค่นี่ครับ

***ข้อเสนอแนะที่อยาากให้เป็น
ตอนเลือกภาษานี่ถ้าไม่ใช้ภาษาอังกฤษน่าจะมีการเซ็ตคีย์บอร์ดแบบคู่เลย (ภาษาอังกฤษ+ภาษาอื่นที่เลือกไป) แล้วปุ่มเปลี่ยนภาษาให้เลือกเอา ในหน้าที่ 2 หรือ 3 คือทำการเพิ่มขึ้นมาจากของเดิม (หน้าที่ตั้งค่าระบบน่ะครับ )

ถ้าช่วยส่วนไหนได้ก็จะลองดูนะครับ ตอนนี้ผมขอเป็นคนรายงานบั๊กก่อน
Post Reply